Tôi không thể bật Wi-Fi phần cứng trên Lenovo THINKPAD T430

Pin
Send
Share
Send

Sergey, chào buổi chiều!

Biểu tượng Wi-Fi bị gạch chéo với dấu gạch chéo màu đỏ, trình điều khiển đã được cập nhật, fn + f5 đã thử, khởi động và dừng thiết bị thông qua trình quản lý thiết bị và thông qua tiện ích kết nối Intel PROSet Wi-Fi (thề rằng bạn cần bật wifi trong phần cứng), tính năng tự động điều chỉnh WLAN được bật.

Có sự lựa chọn nào khác không?

Câu trả lời

Xin chào. Phần cứng có nghĩa là sử dụng một công tắc riêng trên vỏ máy tính xách tay. Và Lenovo THINKPAD T430 của bạn nên có một công tắc riêng cho Wi-Fi. Nó rất có thể trông như thế này:

Và nếu Wi-Fi bị tắt bằng phần cứng (sử dụng công tắc này), thì sẽ không thể bật giao tiếp không dây thông qua cài đặt Windows hoặc các chương trình khác.

Nếu bạn đã bật công tắc này và Wi-Fi vẫn không hoạt động, hãy thử bật nó qua "Trung tâm di động của Windows". Cách thực hiện điều này, tôi đã hướng dẫn trong bài viết cách bật Wi-Fi trên máy tính xách tay Lenovo. Và nếu bạn đã cài đặt Windows 10, thì bạn có thể xem bài viết Mạng không dây - Đã tắt trong Windows 10. Wi-Fi không bật.

Nhưng tôi nghĩ rằng bạn sẽ có thể bật Wi-Fi bằng công tắc (phần cứng) trên vỏ Lenovo THINKPAD T430 của bạn. Bạn có thể bật, sau đó tắt, khởi động lại máy tính xách tay và bật lại. Đúng, tôi không biết bạn có gì ở đó với các trình điều khiển. Bạn đã cài đặt chúng từ trang web Lenovo cho kiểu máy của mình chưa. Trong chương trình Intel PROSet, hãy kiểm tra cả cài đặt. Và sau đó, rất có thể bạn đã thay đổi các thông số khác nhau khi cố gắng bật kết nối không dây.

28.09.18

5

Được hỏi bởi Yuri

Pin
Send
Share
Send

Xem video: How to unlock BIOS Supervisor Password from Lenovo Thinkpad Laptop no damage to laptop (Tháng Chín 2024).

essaisrff-com